Android Nemo Wayata: Nemo Kayan Na'urarku!

Don haka, kun rasa wayarku, kuma ba ku da tabbacin abin da za ku yi? Akwai hanyoyin da za a iya dawo da wayarku a zahiri, kuma a mafi munin yanayi, don tabbatar da cewa bayanan ba za a iya samun damar su ba ga duk wanda ya mallaki ku a madadinku.
Android Nemo Wayata: Nemo Kayan Na'urarku!

Wayar da aka rasa: menene abin yi? Yadda ake gano wayar Android da ta ɓace?

Don haka, kun rasa wayarku, kuma ba ku da tabbacin abin da za ku yi? Akwai hanyoyin da za a iya dawo da wayarku a zahiri, kuma a mafi munin yanayi, don tabbatar da cewa bayanan ba za a iya samun damar su ba ga duk wanda ya mallaki ku a madadinku.

Anan abin da zaka iya yi don amfani da Android don gano sabis ɗin waya na don dawo da wayar da ta ɓace, kuma a wasu yanayi waɗannan taimakon ƙirar wayoyin na iya taimaka ma ka dawo da wayar ka, ta hanyar gano ta a jiki, ko kuma samun wani ya dawo maka da shi.

  1. Kira wayar da kuka ɓace, gwada tattaunawar isarwa,
  2. Yi amfani da Android don gano sabis na waya don ganin inda yake,
  3. Kulle wayarka ta Android daga nesa,
  4. Saka sako a wayarka ta Android da ka kulle,
  5. Ringi kararrawa akan wayar Android dinta,
  6. Goge bayanai akan wayarku ta Android da kuka bata.

Kira wayar da ta ɓace, yi ƙoƙarin yin sulhu game da isarwar

Mataki na farko, sami damar zuwa wata waya - ko kwamfuta idan baku da wata waya, kuma kuyi kokarin kiran kanku da duk wani sabis da zaku samu, kamar su kiran SIM, kiran Whatsapp, kiran Viber, Kiran sigina, duk abin da yake aiki - da fatan, wani zai ji sautinsa, kuma zai iya zama mai kyau don tattaunawa da kai tare da kai.

Yana iya taimakawa wajen bayar da lada, kamar yadda a kowane hali babu abin da yawa da za a yi da wayar da aka kulle, kuma misali, idan ka manta wayar ku a cikin taksi kamar yadda ta faru a karshen makon da ya gabata - taksi na iya zama mai kyau dawo da wayarka.

Yi amfani da Android don gano sabis na waya don ganin inda yake

Mataki na gaba shine amfani da Android don gano sabis ɗin wayata wanda zai tuntuɓi wayarka kai tsaye, kuma idan an haɗa ta da hanyar sadarwar hannu ko WiFi, za a nuna saƙo akan allon wayar da aka ɓata, kuma a nuna wurin wayarku idan kun shiga a kan asusun Google din duka a kan wayar da ka yi asara da kuma kwamfutarka.

A kowane hali, ya kamata ka sami damar sanin inda wayar ka take ta hanyar duban inda take, kuma daga karshe ka gano idan wayar ka ta bata a gida ko kuma wani wurin da ka saba, kuma zaka iya dawo da wayar da ka bata da kanka, ko kuma idan ka rasa shi a wani wuri.

Idan wayar ta ɓace a cikin wurin da ba a sani ba, zai fi kyau amfani da Google Nemo Na'urar don ƙarin aiki.

Kulle wayarka ta Android daga nesa

Idan wayarka ta Android ta ɓace a cikin wurin da ba a sani ba, to kai tsaye zuwa Google Nemo na'urar ta, bayan da kayi ƙoƙarin tuntuɓar ta.

Duk da yake babu wata hanya da za a kulle wayarka kai tsaye, saboda dole ne a yi ta atomatik a gaba ta amfani da zaɓuɓɓukan tsaro kamar Kulle PIN, makullin mota bayan fewan mintoci, ko kulle kalmar sirri, akwai zaɓuɓɓuka da yawa waɗanda zaku iya amfani da su - duk daga Google Find dashboard dina.

Saka sako a wayarka ta Android da ka kulle

Mataki na farko yana iya zama don tabbatar da na'urarka ta hanyar kulle shi, fita daga asusunku na Google, da nuna saƙo akan ɓataccen allon Android: misali, tare da adireshinku na yanzu ko wata lambar lamba da ladan kuɗi don kawo ɓataccen Android waya mayar maka.

Idan ka manta waya a taksi misali, direban tasi na iya ganin wannan sakon kuma zai yi kokarin tuntubarsa, kuma daga karshe ya dawo da wayarka.

A halin da muke ciki, abin da ya faru ke nan: direban tasi din ya dawo da gidan wayarmu ta Android da muka yi asara da wata 'yar karamar dala 15, kuma wayar tana wurin tare da kulle allo.

Ringi kararrawa akan wayar Android dinta da batacciya

Koyaya, bazai zama da sauƙi koyaushe dawo da wayarka ba - kuma idan ba zaka iya gano shi daidai ba, ko so ka dame kowa wanda zai iya satar wayarka, kyakkyawan ra'ayi na iya zama tilasta wayar da ta ɓace ta ringi don Mintuna 5, koda an saita shi a shiru, ta amfani da zaɓin sauti na kunnawa na Google Nemo Na'urar.

Idan wayarka ta ɓace a ƙarƙashin gado mai matasai ko wani kayan daki, yakamata ka iya gano shi ta wannan hanyar.

Goge bayanai akan wayar Android dinta da ta bata

A ƙarshe, idan babu wani zaɓi da ya yi aiki don dawo da wayar da kuka ɓace kuma kun yi imani ba za ku sake ganin ta ba har abada, makomarku ta ƙarshe ita ce shafe na'urarku.

Ba zaku iya samun damar gano na'urar ku ba, amma aƙalla babu wanda zai sami damar samun damar abun cikin ku ko asusunku, har ma da amfani da shirye-shirye kamar Tenorshare 4uKey Android unlocker tool wanda zai iya buɗe kowace wayar Android ba tare da sanin tsarin ba, PIN ko kalmar wucewa

Bayan haka, la'akari da samun sabuwar wayar Android mai arha akan layi don maye gurbin wayarku da ta ɓace, zaku iya dawo da duk bayanan da aka adana akan asusunku na Google, kamar hotunanku akan hotunan Google da lambobinku daga asusunku na Google ta hanyar shiga dawo kan asusunka

Tambayoyi Akai-Akai

Shin ina buƙatar toshe wayar idan bata wayata ta Android?
Idan ka rasa wayarka a cikin wani sandar da ba a san ba, da kuma kokarin tuntuɓar ba su da nasara, to, kulle ka kulle ka da wayar ka. Wannan zai zama babban matakin farko don kare wayarka da bayanan mutum.
Me ya kamata in yi idan ba zan iya gano na'urata ta amfani da Gano na'urata ba?
Idan Gano na'urata ba ta iya gano na'urarka ba, ya kamata ka ba da rahoton asarar ga hukuma da mai ɗaukar kaya. Hakanan zaka iya amfani da fasalin zuwa kulle da nesa da goge bayanai daga na'urarka don kare keɓaɓɓun bayananka.
Menene albarkatun don nemo na'urar da ta ɓace?
Akwai albarkatun da yawa don nemo na'ura da aka rasa: Nemo na'urai / app, da ba da sabis na tsaro, kafofin watsa labarun wayar hannu, da rahoton 'yan sanda.
Ta yaya 'sami fasalin' Zaɓi na 'Ta hanyar Android da ake amfani da shi yadda ya kamata don gano wuri na na'urar da aka rasa?
Ya ƙunshi kunnawa 'Nemo na'urai' A Google, yin amfani da shi don gano wuri, yana kulle ta, ko kawar da bayanai idan ya cancanta.

Michel Pinson
Game da marubucin - Michel Pinson
Michel Pinson ne mai sha'awar tafiya da Mahaliccin abun ciki. Rashin tausayi don ilimi da bincike, ya tuba don raba ilimi da kuma fahimtar wasu ta hanyar ɗaukar abubuwan ilimi. Kawo Duniya kusa da karfafawa mutane da karfin hali tare da kwarewar duniya da kuma irin yawo.




Comments (0)

Leave a comment